சிங்கப்பூரில் ஊழியர்கள் மனச்சோர்வு, மன அழுத்தத்திற்கு ஆளாகி உள்ளனர் – ஆய்வு!

சிங்கப்பூர் – ஒரு புதிய ஆய்வில், இங்கு புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் கடந்த ஆண்டு இயக்கக் கட்டுப்பாடுகளின் கீழ் வைக்கப்பட்டிருந்தபோது மனச்சோர்வு மற்றும் மன அழுத்தத்தின் அதிகரித்த அறிகுறிகளில் இருந்துள்ளதாக தெரியவருகிறது .

குறிப்பாக தங்குமிடங்கள் அல்லது வேலை செய்யும் இடங்கள் மற்றும் நியமிக்கப்பட்ட பொழுதுபோக்கு மையங்களை அணுக அனுமதிக்கப்பட்டவர்களுடன் ஒப்பிடுகையில், தங்குமிடங்கள் அல்லது அவர்களது அறைகளில் மட்டுமே அடைக்கப்பட்டிருந்த தொழிலாளர்களின் நிலை அதிக மனச்சோர்வு மற்றும் மன அழுத்தத்திற்கு ஆளாகி உள்ளனர் .

நோய் பரவலை கட்டுப்படுத்துவதற்கு தனிமைப்படுத்துதல் என்பது ஒரு கட்டுப்பாடு. மிகவும் அவசியமாகும் மேலும் அவர்கள் தனிமைப்படுத்தப்பட்டு இருப்பதால்தான் நோய் கட்டுக்குள் கொண்டுவரப்பட்டுள்ளது .

ஆய்வு அறிக்கை ஆகஸ்ட் 19 அன்று இடம்பெயர்வு மற்றும் ஆரோக்கிய இதழில் வெளியிடப்பட்டது.

கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுக்க சுமார் 20,000 புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் தங்கள் அறைகளில் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட நிலையில், கடந்த ஆண்டு ஏப்ரல் 5 ஆம் தேதி அரசு இங்கு இரண்டு விடுதிகளை தனிமைப்படுத்தப்பட்ட பகுதிகளாக அறிவித்தது.

ஏப்ரல் 21 அன்று, தங்குமிடங்களில் உள்ள அனைத்து புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களும் பூட்டப்பட்டு, வெளியேற அனுமதிக்கப்படவில்லை.  அந்த நேரத்தில், 7,266 பேர் நோய் தொற்றுக்கு ஆளாகி இருந்தனர்.

வெளிநாட்டு ஊழியர்களை பொருத்தவரையில் சில இடங்களுக்கு அனுமதி பெற்று அவர்கள் வெளியில் செல்லலாம் அவர்களின் மனச் சோர்வைப் போக்கவும் அவர்களின் மனநிலையை கண்காணிப்பதற்கும் சிங்கப்பூர் மனிதவள அமைச்சகம் மற்றும் பல்வேறு தனியார் அமைப்புகள் செயல்பட்டு வருகின்றன என்பது குறிப்பிடத்தக்கது .அதன்படி வெளிநாட்டு ஊழியர்களுக்கு மனச்சோர்வை போக்கும் வகையிலான நிகழ்ச்சிகளும் நடைபெற்று வருகிறது என்பதும் குறிப்பிடத்தக்கது .