காவல்துறை மீது வீசப்படும் முறைகேடுகளைத் தடுக்க ஆடையில் அணியக்கூடிய கேமரா… விவரம் உள்ளே

கோலாலம்பூர்:

அடுத்த ஆண்டு காவல்துறை அதிகாரிகள் சுமார் 2000 பேருக்கு ஆடையில் பொருந்தக்கூடிய கூடிய கேமராக்களை உள்துறை அமைச்சர் கொள்முதல் செய்ய செய்வார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று மக்களவையில் தெரிவிக்கப்பட்டது.

ஒரு நாடாளுமன்ற எழுத்துப்பூர்வ பதிலில் உள்துறை அமைச்சகம் களப்பணிகளில் அதிகாரிகள் ஆடையில் கேமராக்களை பயன்படுத்துவதில் போலீஸ் படையின் மீது வீசப்படும் முறைகேடு குற்றச்சாட்டுகளை தவிர்ப்பதுடன் இவற்றைப் பாதுகாக்க உதவும் என கருதப்படுகிறது.

போலீஸ் கட்டம் 1 க்காக ஆர்.எம்.கே- 12 இன் கீழ் உடல்-கேமரா ரோலிங் திட்டம் ஒன்று திட்டத்திற்கான கோரிக்கைகளுடன் இந்த கேமராக்களின் மொத்தம் 2168 நூல்களை வாங்குவதை உள்ளடக்கும்.

சாதனங்களின் கொள்முதல் அடுத்த ஆண்டு செயல்படுத்தப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று ஆஸ்கார் லிங் ( PH-DAP) வியாழக்கிழமை அதாவது நவம்பர் 19 எழுப்பிய கேள்விக்கு அமைச்சர் பதில் அளித்தது.

வெளிப்படைத் தன்மையை உறுதி படுத்தவும் புகார்களை குறைக்கவும், போலீஸ் படையில் அதிகார துஷ்பிரயோகம் அல்லது ஊழலை தடுக்க ஆடையில் அணிந்த கேமராக்களை பயன்படுத்துவதற்கான கொள்கையை அமல்படுத்துவதில் அரசாங்கம் உறுதியாக உள்ளது என்று உள்துறை அமைச்சகம் தெளிவாகத் தெரிவிக்கின்றது.